Vietnamese Deviants
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

GÓC CẢM NHẬN

2 posters

Go down

GÓC CẢM NHẬN Empty GÓC CẢM NHẬN

Bài gửi by killien_huynh 8/8/2007, 11:12 pm

Này bạn, bạn đã từng bao giờ đọc thật chậm một cuốn sách , chỉ vì bạn thích nó đến mức không muốn nó đi đến kết thúc ? Có bao giờ bạn ngồi thật yên, lặng nghe trái tim bạn nhảy múa theo giai điệu của từng con chữ ? Nếu có, hãy đến đây, ngồi xuống và chúng ta cùng chia sẻ với nhau.

Từ những hạnh phúc ngây thơ trong câu chuyện cổ tích ngày xưa của mẹ, đến những cảm xúc bất chợt đến từ những vần thơ kì diệu . Từ những giây phút hồi hộp bước theo những chuyến phiêu lưu mạo hiểm, đến những khoảnh khắc nao lòng rơi nước mắt tiếc thương cho nhân vật mình yêu.

Nào đến đây và chia sẻ, hãy cho mọi người biết cảm xúc của bạn , những vui ,buồn , hờn, giận vây quanh từng trang sách , và chắc chắn bạn sẽ nhận được không chỉ những suy nghĩ đồng cảm của mọi người, mà còn là thêm những người bạn mới cùng sở thích và đam mê .
killien_huynh
killien_huynh
Moderator
Moderator

Nữ
Job : otaku

http://www.killien.deviantart.com

GÓC CẢM NHẬN Empty Re: GÓC CẢM NHẬN

Bài gửi by 1nfern0 9/8/2007, 9:28 am

Mình xin chia sẻ chút ít về việc đọc sách của cá nhân.

Mình đọc sách thì thường là chỉ đọc một số sách hay (theo ý kiến chủ quan), còn lại thì thường là ko đọc.

Những cuốn sách như vậy, thường là dày ít nhất 300 trang, đa số mọi người đều đọc từ từ, mỗi ngày một ít.
Nhưng đối với mình, nó như có sức hút kỳ lạ, ko thể dứt ra được, thường là mình đọc cho đến khi hết mới thôi.

Ví dụ như lần mình đọc cuốn 'Tiếng gọi nơi hoang dã' và 'Miếng bít tết' của Jack London (trong cùng một quyển) hay 'Island of Dr. Moreu'..v..v...
Có hôm đọc từ 9h tối đến gần 4h sáng ^_^

Trừ một số cuốn quá dày như cuốn 'Truyền thuyết Hy Lạp cổ đại' thì mình đọc mất 4 ngày (y chang cuốn từ điển).

Với những cuốn khác, theo mọi người thì khá là hay nhưng hình như với mình thì nó ko có 'duyên', đại thể như cuốn 'Hai vạn dặm dưới đáy biển' chẳng hạn, mình đọc một lúc rồi bỏ xuống ngay.

À còn nữa, đọc báo cũng vậy, nhất là PCWorld, PCWVN, TGG, PCGamingWorld,..v..v...
Mỗi tối để chồng báo ở đầu giường, dượt qua một lượt những bài hay rồi mới đi ngủ (mất tầm 1h thôi).

Uh, vậy thôi hé!
1nfern0
1nfern0
Administrator
Administrator

Nam
Location - Address : Vũng Tàu, Việt Nam
Interests : 1nfern0 - Immortal Deviant
Job : 4rum Administrator - Designer

http://archangelx2.deviantart.com/